2015-05-11

Cám ơn các bác thời gian qua đã ủng hộ em, phiên bản mới nhất của Viet Talk đã chính thức lên sóng, ứng dụng mới ngoài vẫn giữ được những chức năng tiện lợi của phiên bản cũ, mà còn được cải tiến thêm nhiều về chức năng và giao diện theo xu hướng chuyên nghiệp hơn, tinh gọn hơn.

- Ứng dụng hỗ trợ nhận diện 50+ ngôn ngữ nói gồm: Afrikaans, Albanian, Arabic, Armenian, Azerbaijani, Basque, Belarusian, Bengali, Bulgarian, Bosnian, Catalan, Cebuano, Chinese (Simplified), Chinese (Traditional), Croatian, Czech, Danish, Dutch, English, Esperanto, Estonian, Filipino, Finnish, French, Galician, Georgian, German, Greek, Gujarati, Haitian Creole, Hausa, Hebrew, Hindi, Hmong, Hungarian, Icelandic, Igbo, Indonesian, Irish, Italian, Japanese, Javanese, Kannada, Khmer, Korean, Lao, Latin, Latvian, Lithuanian, Macedonian, Malay, Maltese, Maori, Marathi, Mongolian, Nepali, Norwegian, Persian, Polish, Portuguese, Romanian, Russian, Serbian, Slovak, Slovenian, Spanish, Swahili, Swedish, Tamil, Telugu, Thai, Turkish, Ukrainian, Urdu, Vietnamese, Welsh, Yiddish, Yoruba, Zulu
- Ứng dụng hỗ trợ dịch 40+ ngôn ngữ gồm các thứ tiếng sau: Arabic, Bulgarian, Catalan, Chinese (Simplified), Chinese (Traditional), Czech, Danish, Dutch, English, Estonian, Finnish, French, German, Greek, Haitian Creole, Hebrew, Hindi, Hmong, Hungarian, Indonesian, Italian, Japanese, Korean, Latvian, Lithuanian, Malay, Norwegian, Persian, Polish, Portuguese, Romanian, Russian, Slovak, Slovenian, Spanish, Swedish, Thai, Turkish, Ukrainian, Urdu, Vietnamese

Link tải:https://play.google.com/store/apps/details?id=icetea.encode.smartvoicecontrol

Còn đây em xin giới thiệu và hướng dẫn bằng hình:

Giao diện ban đầu với 2 nút ấn có biểu tượng là "voice" và "voice+". Bác ấn "voice" để bắt đầu nói, và " voice +" để nói thêm câu khác. Sau khi nói xong thì nó sẽ định dạng text cho các bác.Ngoài ra các bác ấn nút setting (biểu tượng 3 chấm ở góc trên cùng bên phải) để thiết lập ngôn ngữ giao diện hoặc xem hướng dẫn sử dụng.

Chọn phần này để thiết lập ngôn ngữ nói, rất thích hợp cho bác nào đang luyện phát âm tiếng nuớc ngoài. Em hỗ trợ hơn 50+ ngôn ngữ nói trên thế giới cho các bác tuỳ nghi sử dụng.

3 chức năng sau khi mà nhập nội dung xong các bác có thể tuỳ nghi sử dụng là gửi tin SMS; Tìm kiếm (Ứng dụng hỗ trợ tìm kiếm nội dung trên các mạng tìm kiếm hàng đầu Google, Yahoo, Bing; Ngoài ra còn tìm kiếm địa điểm, tìm kiếm trò chơi, tìm kiếm video, tìm kiếm hình ảnh, tìm kiếm trên từ điển Wikipedia); Chia sẻ trạng thái

​ ​

Cuối cùng là chức năng quan trọng nhất mà em nghĩ bác nào cũng háo hức đó là chức năng Dịch đa ngôn ngữ, hỗ trợ 40+ ngôn ngữ trên thế giới. Sau khi có nội dung mà muốn dịch, thì các bác ấn nút "tích" ở góc trái màn hình ngang ngang với 2 nút voice để xác nhận là muốn dịch nội dung đó. Ngoài ra các bác có thể nghe phát âm hoặc chia sẻ nội dung đã được dịch. Các bác chọn setting (biểu tượng 3 dấu chấm ở góc trên cùng bên phải) để thiết lập các chế độ như dịch SMS, xoá lịch sử dịch...

Rất mong nhận được thêm nhiều ý kiến đóng góp cũng như phản hồi từ các bác để em cải tiến ứng dụng ngày một tốt hơn.​

Show more